ตรวจแต่ไม่ท้อง แต่คัดเต้า

มีใครเป็นเหมือนเราบ้างคะ อาการเหมือนคนท้องเป๊ะๆ ปจด ขาดไป5 วันตรวจแล้วขึ้นขีดเดียว แท้งเมื่อเดือนตุลาคม เดือนฟศจิกายนวันที่23 ปจดมา มา4วันมาเยอะมากคะ แต่พอ ปจด หาย ปล่อยในตลอด พอครบกำหนด ปจด จะมาเริ่มคัดเต้ามาก่อน4วันมีอาการหน่วงท้องหน่วงเหมือนตอน ปจด จะมาแต่พอถึงกำหนดก็ยังไม่มาก็คิดว่าตัวเองต้องท้องแน่ๆวันนี้เลยตัดสินใจตรวจแต่แห้วคะขึ้นขีดเดียวแต่อาการคัดเต้าเริ่มหนักขึ้นเรื่อยๆคะ เจ็บใต้ราวนม บวมๆตึงๆ ปานนมก็ใหญ่สีเข้ม จุกตื่นตัวตลอดเวลาต้องขยับบลาตลอดคะพอแงมบลาลงน้องจุกตั้งโด่เลย รู้สึกว่าผิวเนียนขึ้น หน้านี้เนียนเลย น้ำหนักก็ขึ้นมาคะแต่รู้สึกว่าตัวเองผอมลงเพราะไม่หิวเลยเวลาได้กลิ่นอาหารจะพะอืดพะอมหมดอารมณ์จะกินขึ้นมาทันทีคะ ง่วงนอนช่วง10.00-11.00 มาก หรือเวลาตื่นมาทำอะไรไม่ถึง2 ชม.ก็ง่วงนอนต่อที3-4 ชม.เลยคะ ตื่นมาจะมีอาการไม่สบายตัว ตัวก็รุมๆสามีจับก็นึกว่าเราไม่สบายเพราะมันร้อนตลอดเวลา เวลานอนกลางคืนจะชอบเปิดแอร์ สามีนอนบอกหนาวแต่เราร้อนคะ ร้อนๆสลับหนาว จมูกนี้ดีสุดยอดได้กลิ่นก่อนคนอื่น แต่ทุกๆกลิ่นคือเหม็นเหม็นจนคอแข็งจะอ้วกเลย อยากทราบเหลือเกินคะว่า ไหนๆก็ตลอดไม่เจอละคงไม่ท้องแล้ว แต่ทำใมหน้าอกเราถึงคัดเต้า เต้าตึง เจ็บๆใต้ราวนม จุกไวต่อสัมผัสมากคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่