ขอปรึกษาเรื่องการเครมประกันค่ะ

กระทู้คำถาม
เมื่อวันพฤหัสโดนรถมอเตอร์ไซค์ชนท้าย กันชนท้ายแตก เรียกประกันของเรามา แต่มอเตอร์ไซค์ไม่มีประกัน ทีนี้เราไปเข้าอู่ตามที่เจ้าหน้าที่ประกันแนะนำ แต่อู่แจ้งว่าทำสีได้เหมือนแค่ 80% ( รถสีบอร์นค่ะ แต่อู่จะทำสีขาวมุกให้) ทีนี้เราไม่โอเค เลยลองดูในเว็ปเห็นมีรายชื่อศูนย์แถวบ้าน เลยเอาเข้าศูนย์ ด้วยความที่เพิ่งได้รถมาต่อจากพี่สาว ทุกอย่างเป็นเรื่องใหม่หมด ไม่ทราบว่าเข้าได้แค่อู่ ตอนนี้เครียดมากเลยค่ะ จะทำเรื่องยกเลิกการเคลมกันศูนย์ได้ไหม เพราะกังวลเรื่องส่วนต่างมาก ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่