แมวจากรักกันมากแต่ขู่กัน

ต้องขอเล่าก่อนเลยนะคะ (ยาวนิดนึง)
คือเรามีแมวที่เลี้ยงมานานเกือบ10ปี
ชื่อเหมียวเหมียว เป็นแมวตัวแรกเป็นตัวเมีย น้องเป็นหมันนะคะ จนวันนึงเราได้เก็บลูกแมวตัวเล็กอายุเกือบ2เดือนมาเลี้ยงเป็นตัวผู้ ตอนแรกเหมียวนางก็ไม่ชอบขู่ตลอดแต่พอเกือบ2อาทิตย์ นางก็รักน้องรักเหมือนลูกให้กินนมทั้งที่นางเองก็ไม่มีน้ำนม
รักหวงมากเลยค่ะหลังจากนั้นก็ปกติมาตลอดเกือบ2เดือน เรื่องมาเกิดตรงนี้ เหมียวเหมียวนางเหมือนหลุดไปกัดกับแมวตัวอื่นมาจนปลอกคอนางหลุดกลับมาแต่นางก็ไม่เป็นอะไรมากนะคะ
แต่ประเด็นมันมาตรงนี้คือเหมียวเหมียวนางโมโห
น้องมากจากรักกันก็ขู่ไม่ให้เข้าใกล้เราคิดว่านางคงเจ็บตัวเลยไม่ให้น้องเข้าใกล้ แต่พอเวลาผ่านไปเกือบอาทิตย์นางเหมือนแมวความจำเสื่อม นางจะจำน้องได้บางครั้ง เวลาไหนนางจำได้ก็ดีไปค่ะนางก็รักก็เล่นกันตลอด แต่ช่วงเวลาที่แย่ที่สุดคือ
(ช่วงดึกๆนางจะลุกมาขู่ทุกอย่างทั้งที่ไม่มีอะไรพอน้องมาใกล้นางก็จะตบจะกัดคือเราต้องลุกดึกๆทุกวันเพื่อมาเอาตัวเล็กไปขัง) เราหนักใจมากเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่