แมวที่บ้านกัดกันหนักมากช่วยยังไงดี หรือรักษายังไง

คือที่บ้านที่แมวอยู่ 5 ตัว ตัวผู้3 ตัวเมีย2 ตัวเมียไม่เป็นห่วงเท่าไหร่แต่ตัวผู้3ตัวคือกัดกันทุกครั้งที่เจอกันบ้านเราเลี้ยงแมวแบบปล่อยไม่ได้กักขังไว้ในบ้านรือปล่อยตามธรรมชาติเลยแต่หลังๆมานี้แมวตัวผู้3 ตัวคือ2 ตัวจะรุมกัด1 ตัวละตัวที่โดนกัดคือน้องเล็กสุดเวลาเจอหน้ากันก็จะขู่ใส่กันตลอดพอขู่แล้ก็กัดกันและ2 ตัวที่ชอบกัดตัวเล็กนิสัยเริ่มไม่ดีแล้วพอเราลูบหัวก็จะขู่ใส่เราทำเหมือนจะกัดเราตอนนี้คือนิสัยเริ่มก้าวร้าวแล้วใครมีวิธีแนะนำหน่อยนะคะคือพยายามจับแยกก็แล้วแยกกันนอนก็แล้วไม่ได้เลยใครมีอะไรดีๆแนะนำหรือยาอะไรบอกได้เลยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่