ครอบครัวไม่ใช่เซฟโซน/ตีพ่อแม่

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะเค้าค่อนข้างไม่ชอบพ่อแม่ตัวเองซะเท่าไหร่ถึงจะอาศัยอยู่กับครอบครัวแต่มันก็ไม่ได้ดีหรอกค่ะคนที่ไม่โดนแบบเราก็ไม่เข้าใจมาพูดถึงหลักธรรมต่างๆนาๆด่าเราต่างๆนาๆบางคนพ่อแม่ไม่มีเหตุผลเหมือนเราแม่เราเป็นคนไม่มีเหตุผลเลยค่ะใช้แต่อารมณ์ตีเราต่างๆนาๆเราอยู่ตัวคนเดียวมาตลอดถึงจะอยู่ร่วมบ้านด้วยกันแต่ไม่มีใครอยู่ข้างๆเราเลยแม้แต่คนเดียวค่ะคนเดียวก็ไม่มีเพื่อนก็เหลี่ยมเราเป็นคนรักเพื่อนมากๆแต่โดนเหลี่ยมเหลี่ยมอะไรขอไม่บอกนะคะมันยังจุกๆอยู่เพื่อนแม้แต่คนเดียวก็ไม่มีให้ปรึกษาตีพ่อแม่ก็เหมือนที่แม่ตีเรานั้นแหละอย่าคิดมากคนอื่นบอกว่าเป็นกรรมบลาๆงั้นเราตีแม่คืนก็คือกรรมที่แม่เคยตีเราแล้วกันเราเคยขอให้เกิดมารึป่าวก็ไม่มันแค่สัญชาตญาณเท่านั้น สัญชาตญาณป้องกันตัวอะไรแบบนี้(แต่เราต้องเป็นคนมีเหตุผลด้วยนะ)แล้วก็อยากบอกทุกคนว่าตอนเด็กเราเกลียดผู้ใหญ่แบบนั้นโตไปอย่าเป็นผู้ใหญ่แบบนั้นนะคะบายค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่