รูปร่างของลิปสติก (ปลายแท่งลิป ) ที่แตกต่างกันมีสาเหตุมาจากอะไร?

สวัสดีค่าา วันนี้เรามีเรื่องสงสัยมากๆ เลย จริงๆ คือได้รับงานๆ นึงมาแล้วเราอยากได้ข้อมูลอ้างอิงว่าทำไมรูปร่างของลิปสติกหรือก็คือปลายแท่งลิปสติกนั้น ที่ทั้งมีแบบเฉียง แบบเรียบ แบบกลมทำไมถึงได้มีการผลิตให้มีรูปร่างที่ต่างกัน

แล้วก็เวลาที่เพื่อนๆ เลือกซื้อลิปสติกกันเคยเลือกซื้อเพราะรูปร่างของลิปสติกกันไหมค่ะ?

ส่วนตัวเราเวลาเลือกซื้อเราไม่เคยเลือกที่รูปร่างที่ปลายแท่งเลย ส่วนมมากก็จะดูที่เนื้อลิปแล้วก็สี 

ในความคิดเราอีกอย่างก็คือที่ปลายแท่งลิปสติกที่มีรูปร่างต่างกันนี่ก็เพื่อให้เหมาะกับการทารึเปล่านะ ตอนนี้ได้แต่แอบกลับมาคิดแล้วก็สงสัย ถ้าเพื่อนๆ พี่ๆ มีความเห็นยังไงก็ช่วยบอกกันหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่