[CR] เที่ยวอุทยานแห่งชาติดอยขุนตาล ต. ทาปลาดุก อ. แม่ทา จ. ลำพูน (๒๐ - ๒๓ ธันวาคม ๖๓)

กระทู้รีวิว
สวัสดีครับช่วงปลายปีอย่างนี้เพื่อนๆคงจะไปเที่ยวตจว กันบ้างแล้ว ทริปนี้ผมจะพาไปเที่ยวอุทยานแห่งชาติดอยขุนตาล แต่ตอนนี้ยังปิดชั่วคราวอยู่ ดูจากอากู๋มา
วันที่ ๒๐ ธันวาคม ๒๕๖๓
ผมออกจากบ้านเรียกมอเตอร์ไซด์รับจ้างให้ไปส่งที่หน้าหมู่บ้าน จ่ายค่ามอเตอร์ไซด์รับจ้าง ๑๐ บาท จากนั้นผมเดินขึ้นไปที่สถานีรถไฟฟ้าสายสีม่วง เพื่อไปซื้อเหรียญโดยสาร จากนั้นผมขึ้นรถไฟฟ้าสายสีม่วงไปลงที่สถานีเตาปูน แล้วต่อสายสีน้ำเงิน ไปลงที่สถานีกำแพงเพชร หยอดเรียญโดยสารคืน จากนั้นเดินขึ้นบันไดไปรอรถเมล์ ไปลงหมอชิต แล้วผมก็เดินไปซื้อของที่สหกรณ์ บขส. จากนั้นผมก็เดินไปวัดอุณหภูมิ แล้วรถเข้ามาเทียบชานชาลา ผมก็เดินขึ้นไปบนรถทันที วางกระเป๋าไว้ข้างล่าง จากนั้นผมก็นั่งลง เล่นมือถือ
ภายในรถทัวร์บขส.999 กรุงเทพฯ - ลำพูน

สักพักรถทัวร์ก็ออกจากหมอชิต เวลา ๒๐.๐๖ น. มุ่งหน้าไปที่ขนส่งรังสิต , จุดจอดนวนคร , จุดจอดที่ท่ารถบขส. ( ท่าวังน้อย) จ.อยุธยา เพื่อไปรับ
ผดส.ตามลำดับ เมื่อรถทัวร์มาถึงที่จุดพักรถที่อินทบุรี จ.สิงห์บุรีเวลา ๒๒.๑๒น. พนง.บนรถ บอกผดส.ให้ลงไปทานอาหาร ๓๐น. ผมลงจากรถทัวร์ เอาคูปอง (หางตั๋ว) ไปแลกก๋วยเตี๋ยวมากิน

รถทัวร์คันที่ผมขึ้นมา

เมื่อกินเสร็จแล้วผมก็เดินเข้าไปห้องน้ำล้างหน้า ปลดทุกข์ จากนั้นผมเดินไปขึ้นรถทันที ตอนที่รถยังไม่ออกผมแอบถ่ายรูปรถทัวร์กรุงเทพฯ - น่าน(ข)

สักพักรถทัวร์ก็ออกจากจุดพักรถที่อินทบุรี จ.สิงห์บุรีเวลา ๒๒.๓๔ น. จากนั้นรถทัวร์ก็มุ่งหน้าไปที่บขส.นครสวรรค์เวลา ๒๓.๔๙ น. เพื่อไปรับ ผดส. แล้วรถทัวร์ก็ออกจากบขส.นครสวรรค์ มุ่งหน้าไปยังจ.ลำพูน
ระหว่างทางมีผดส.บางคนลงทางเข้าเขื่อนภูมิพล , บขส.ลำปาง และแยกดอยติ ตามลำดับ
ชื่อสินค้า:   อุทยานแห่งชาติดอยขุนตาล
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่