หมดเงินกับค่ารักษาหลุมสิวไปเยอะแต่ไม่หาย !

กระทู้นี้อยากระบาย คือหน้าเป็นหลุมสิวเยอะมาก รักษาทุกนวัฒนกรรมที่ทางคลินิคแนะนำ หมดเงินไปเป็นแสน(หลายๆคลินิครวมกัน) หน้าแทบไม่ดีขึ้นเลย เราเป็นหลุมสิว ทั้งสามชนิดที่ศัพท์ทางการแพทย์ชี้แจง ในเมื่อรักษาให้หายไม่ได้ ทำไมถึงยังโฆษณาชวนเชื่อว่าดีขึ้นแน่นอน ตอนจ่ายเงินเราก็หวังว่ามันต้องดีขึ้น เงินก็ไม่ใช่น้อยๆ สุดท้ายไม่ได้ผล ตอนนี้รู้สึกท้อ เสียดายเงินที่เสียไป ใครมีประสบการณ์ถูกชวนเชื่อแล้วเสียเงินไปฟรีๆ เจ็บฟรี แบบนี้บ้างครับ อยากให้มีกฏหมายคุ้มครองผู้บริโภคในเรื่องนี้บ้าง (หรือว่ามีแต่ผมไม่ทราบ)
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 7
กฏหมายคุ้มครองผู้บริโภคมีอยู่ แต่คงเอาผิดไม่ง่ายเพราะผลการรักษาเป็นเรื่องกำหนดไม่ได้อยู่แล้วครับ นอกจากว่ามีการหลอกลวงซึ่งหน้า เช่น บอกว่าใช้ของแท้แต่เราพิสูจน์ได้ว่าเอาของปลอมมาทำให้เราแบบนี้ครับ

ดังนั้นวิธีแก้ไขเรื่องนี้เลยควรเริ่มตั้งแต่แรก คือเลือกสถานที่รักษาไว้ใจได้ จากการหาข้อมูลหลายทาง ผมเคยรักษาหลุมสิวตอนแรกก็เลือกไว้หลายที่แต่ก็ตกลงทำที่คลินิกกังนัมเพราะความลงตัวหลายๆอย่าง ที่สำคัญคือมั่นใจว่าเขาสามารถรักษาเราให้หายได้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่