มีหลุมสิวเยอะมาก มีวิธีทำให้หลุมสิวตื้นขึ้นไหมคะ?

เป็นสิวมาตั้งแต่เริ่มเรียนมอต้นเลยค่ะ เป็นแบบหนักมากๆ ด้วยความเด็กเราก็ไม่รู้ต้องดูแลหน้ายังไงบ้างชอบแงะชอบแกะสิว ไม่ดูแลตัวเอง ครีมไม่ทา หมอก็ไมไ่ด้หาด้วยความที่บ้านอยู่ชนบทมากๆ คลีนิคหมอก็อยู่ไกลมากๆ บวกกับเราไม่ได้สนใจด้วยค่ะ ปล่อยจนตอนนี้หน้าพรุนไปหมดเลยค่ะ ตอนนี้กำลังเรียนอยู่ไม่อยากรบกวนพ่อแม่ พอจะมีแนวทางการรักษา ค่าใช้จ่ายประมาณไหนบ้างคะ จะเก็บเงินไปทำค่ะ หรือพอจะมีskincareแบบไหนพอช่วยได้บ้างคะ เราไม่ได้หวังว่ามันจะหายแค่ขอให้ตื่นขึ้นก็ยังดีค่ะ ตอนนี้ท้อและเครียดมากๆค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 21
เพี้ยนหืม
ความคิดเห็นที่ 2
ทาว่านหางจรเข้ก่อนนอนทุกคืน กินโปรตีน เนื้อ นม ไข่ เยอะๆ พักผ่อนให้ได้ 8 ชม เดียวก็หายครับต้องใช้เวลา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่