อยากหาที่เตะฟุตซอลย่านบางนา สุขุมวิทครับ

กระทู้คำถาม
สมัยก่อนแถวศรีณครินทร์จะมีสนามฟุตซอลใหญ่มากๆ มีหลายสนาม เวลาผมอยากจะเตะบอลก็นั่งรถไปลง เดินเข้าไปก็หาที่เตะกับคนแถวนั้น หรือขอต่อคิวได้ไม่ยาก แต่หลังจากที่สนามนั้นมันหายไป ก็เคว้งเลยครับ
     พอไม่รู้จะไปเตะที่ไหน ก็ตระเวนไปเตะหญ้าเทียม เพราะว่าหาที่เล่นได้ง่ายกว่าฟุตซอลมากสมัยนี้ และก็พบว่าเรามันไม่มีพื้นฐานสนามหญ้าเลย จับบอลเด้งสูงไม่ค่อยได้ ทำให้เล่นแล้วไม่ค่อยเก่ง บวกกับบางทีอยากไปเตะกับเพื่อนๆ แต่เพื่อนในกลุ่มจะว่างแค่ 3-4 คน ทำให้คนไม่พอเวลาไปขอจอยสนามหญ้าเทียมซึ่งหลายๆสนามจะต้องมีสมาชิกของทีมมากกว่านั้น
     เลยอยากถามเพื่อนๆว่า พอมีกลุ่มไลน์อะไรไหมครับ เวลาที่มีการนัดกันหรืออะไรแบบนี้ อยากไปร่วมเตะด้วยครับ จะได้พาเพื่อนๆไปเตะด้วยได้ขอเป็นเส้นรถไฟฟ้ากรุงเทพ ปริมณฑล ก็ได้ครับพอสะดวกหมดเลย
แสดงความคิดเห็น