assassin's creed odyssey เดี๋ยวนี้เขาไม่มีบทสรุปขายแล้วหรือคะ หมายถึงบทสรุปที่มีขายแบบสมัยยุคสะพานเหล็กค่ะ เล่มละ 60 บาท

ตั่งแต่ยุค fc เกมส์กด snes psx จะมีบทสรุปทุกเกมส์ค่ะ ส่วนมากพราะเกมส์เก่ามักจะไม่มีจุดบอกจึงมีหนังสือเฉลย เนื้อหาออกทุกวัน เลยค่ะ
ขายดีพอสมควร

เพราะ หลังๆนี้หาบทสรุปได้ยากค่ะ อาจจะไม่มีเลยค่ะ เช่น  assassin's creed odyssey fate of atlantis ถ้าไม่มีบทสรุปอาจจะไม่ผ่านได้ค่ะเพราะ
เกมส์ไม่มีบอกนำ ไม่มีลูกศรชี้ทางตลอดเวลาค่ะ  ไม่มีบทนำค่ะ ไม่บอกว่าให้ไปจุดไหนแล้วไปจุดไหนต่อไป มันจะคล้ายๆเกมส์สมัยเก่า
ที่ไม่บอกจุดไปต่อ ค่ะเช่นเกมส์แนว Baldur's Gate    two worlds    risen    gothic  divinity dragon knight saga อันนี้เขามักไม่บอกทางค่ะ
คาดว่าถ้าเล่นไปนานๆ ไม่มีบทสรุปจะใช้เวลายาวนานมากๆค่ะ เพราะไม่มีบอกเกี่ยวกับเนื้อเรื่องค่ะ ทำให่เราหาจุดไม่เจอค่ะ

ที่สังเกตุอีกอย่างคือ assassin's creed odyssey fate of atlantis  เพลงตรง แผนที่ คล้ายของ Assassin's Creed Rogue มากค่ะ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ตรงนี้ค่ะ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

แต่เพลงของ Assassin's Creed Rogue ดูจะดีกว่าค่ะ ทั้งที่เขาออกมาก่อนได้นาน แต่ภาคเก่ามีจุดบอกทางตลอดค่ะ

https://downloads.khinsider.com/game-soundtracks/album/assassin-s-creed-rogue-original-game-soundtrack/01.%2520Assassin%2527s%2520Creed%2520Rogue%2520Main%2520Theme.mp3

เพลงเหมือนกันแต่ว่าภาค Assassin's Creed Rogue จะมีบทสรุปตายตัวค่ะ มีลูกศรบอกทาง ค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่