กรมธรรม์ประกันภัยรถยนต์ของวิริยะ จะครบปีแล้วแต่ยังไม่ได้รับเล่มกรมธรรม์

สวัสดีค่ะ ตามหัวข้อที่เขียนเลยนะคะ พอดีว่าได้ออกรถมาในวันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2564 ในจังหวัดอุดรธรนี ทางห้างที่เราออกได้แถมประกันภัยชั้น1ของวิริยะมาด้วย ซึ่งเล่มรายระเอียดกรมธรรม์จะส่งตามมาทีหลัง จนตอนนี้วันที่ 19 ธันวาคม 2564 ยังไม่ได้รับเล่มกรมธรรม์เลยค่ะ ระยะเวลาที่ผ่านมาทางเรามีการโทรไปสอบถาม 3- 4 ครั้ง โดยที่โทรไปทางศูยน์วิริยะอุดรธานี ทางนั้นแจ้งว่าทางห้างรถได้ทำประกันภัยกับสาขาใหญ่ที่ กทม ให้เราติดต่อไปทางศูยน์ใหญ่เนื่องจากสาขาอุดรไม่มีข้อมูลของเรา. เราทำการติดต่อไปสาขาใหญ่ พบว่าที่อยู่ทางวิริยะได้ไปมันผิด จึงได้แก้ไขและทางพนักงานแจ้งว่าจะจัดส่งเล่มมาให้ตามที่อยู่ที่ให้ไปใหม่ ระยะเวลาผ่านไปหลายเดือนยังไม่ได้รับ ทางเราจึงโทรไปสอบถามอีกรอบ พนักงานก็แจ้งว่าจะจัดส่งมาให้ แต่ก็ยังไม่ได้รับ จนเมื่อวันที่ 16 ธันวาคมที่ผ่านมาได้โทรไปตามอีกรอบ ทางพนักงานแจ้งว่าจะเช็คกับทางธนาคารให้และจะติดต่อกับมาตามเบอร์ที่แจ้งไว้ ซึ่งขณะนี้ก็ยังไม่ได้รับการติดต่อกับมาแต่อย่าใด ควรทำยังไงคะ เราถึงจะได้เล่มกรมธรรม์ที่เรารอ ? รบกวนผู้รู้หรือเคยประสบเหตุการณ์แบบนี้ชี้แนะด้วยจ้า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่