อาการนี้คืออะไรคะ

กระทู้คำถาม
คือตื่นขึ้นมาอยู่ดีๆก็ปวดท้อง ก็เลยนอนพักจนถึงเที่ยง เเล้วคิดว่าตัวเองหายดีเเล้วเลยจะไปกินข้าวกับเพื่อนค่ะ เเต่พออาบน้ำเสร็จ กำลังจะออกจากบ้านเเล้ว จู่ๆก็หน้ามืด ตาพร่ามัว โลกหมุน เเล้วตามองไม่เห็น เหมือนตอนที่เราจ้องเเดดนานๆพอมองในที่ร่มมันก็มองเห็นเป็นสีเขียวอ่ะค่ะ เเต่ของเราคือมันเข้มขึ้นๆจนมองไม่เห็น ก็เลยบอกเพื่อนเเล้วกลับเข้าบ้านจะนอนพักผ่อน เเต่เดินไม่ไหว ก็เลยนั่งพักที่ไม้หินอ่อนหน้าบ้านก่อน เพื่อนก็บอกให้เข้าไปนอนพักผ่อน เเต่พอลุกขึ้นมันปวดหัวมากกว่าเดิม เดินเซ เกือบจะวูบเเล้วถ้าไม่ได้ยินเสียงเพื่อน ก็เลยฝืนใจจนไปวูบในบ้าน พอรู้สึกตัวก็เลยไปนอนในห้อง พอตื่นมาโลกหมุนไม่หยุด พอพยายามลุกมันก็หนักตัว ปวดหัวจนไม่ไหว เลยต้องนอนลงต่อ เเต่พอกินยา วันต่อมาก็เริ่มดีขึ้น เเต่อาการปวดท้องไม่หายไปเลยค่ะ  อยากทราบว่าอาการนี้มันเสี่ยงมากมั้ยคะ มันคืออาการของอะไรคะ TT
แสดงความคิดเห็น