สายวิทย์หรือสายศิลป์

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ🙏ตอนนี้หนูอยู่ม.2ค่ะหนูเป็นเด็กตจว.นะคะ

หนูอยากเข้าโรงเรียนเตรียมอุดมมากกกค่ะ หนูถนัดภาษาค่ะ กะจะเข้าสายศิลป์-ภาษาค่ะ(ตอนนี้หนูเริ่มอ่านหนังสือบ้างแล้วค่ะ) แต่ระหว่างหาข้อมูลหนูรู้สึกว่าอยากเป็นเภสัช อยากเรียนเภสัชค่ะ แต่เภสัชเขาไม่รับสายศิลป์ หนูควรไปสายวิทย์-คณิตดีไหมคะ หรือควรค้นหาตัวเองให้มากกว่านี้ก่อน แต่วิทย์หนูอ่อนมากเลยค่ะ ส่วนคณิตหนูพอมีพื้นฐานบ้างค่ะ ถ้าหนูเริ่มอ่านหนังสือ(วิทย์-คณิต)ตอนนี้จะมีโอกาสติดเตรียมไหมคะ //ถ้าใครมีหนังสือวิทย์แนะนำก็รบกวนหน่อยนะคะ 😅ใครมีที่ติววิทย์-คณิตดีๆก็แนะนำหน่อยนะคะ(ติวออนไลน์) ถ้าพี่ๆอยากแนะนำอะไรเพิ่มเติมก็แนะนำได้นะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่าาาาาา🙏🙏
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่