คนที่ขี้กลัว แล้วอาการออก คนจะสนใจมองเพ่งเล็ง มากกว่าคนที่เก็บอาการได้เหรอครับ

เช่น  คน 2 คนกลัวเรื่องเดียวกัน
นาย A  เก็บอาการอยู่
นาย B เก็บอาการไม่อยู่
คนก็จะมองสนใจนาย B  เพราะท่าทางที่เก็บไม่อยู่ใช่หรือไม่ครับ

การที่คนสนใจมองไม่ใช่มองเพราะรู้ว่านาย B กลัวเรื่องอะไร  แต่มองเพราะตลกกับ   อาการที่เก็บไม่อยู่ของนาย B ใช่ไหมครับ

พูดรวมๆทุกเรื่อง
ดังนั้นไม่ว่าเรื่องอะไรก็ตาม  ถ้าไม่อยากให้คนสนใจ   ควรแสดงออกแบบปกติ เก็บอาการที่รู้สึกไว้     คนก็จะมองผ่านๆไมไ่ด้สนใจใช่ไหมครับ

คนไม่ได้อยากรู้ว่าเรากลัวอะไร  รู้สึกไม่ดีกับอะไร    คนเขาแค่ตลกกับสิ่งที่เราแสดงออกอาการมาภายนอก  มีแค่นี้ใช่ไหมครับ+
แสดงความคิดเห็น