น้องหมาไม่ยอมนอนที่นอนที่เราซื้อให้ทำไงดีคะ

คือเราซื้อที่นอนสำหรับสุนัขให้หมาเราค่ะ หมาเราอายุประมาณ 4 ปีแล้ว ตั้งแต่เด็กไม่เคยนอนที่นอนเลยค่ะบนผ้าที่ปูกับพื้นตลอด แล้วสุนัขเราก็ชอบนอนกลางวันมากๆเลยค่ะ เราก็อยากให้น้องได้นอนที่นอนสบายๆเลยซื้อมาค่ะ อันใหญ่พอสมควร แต่พอเราแกะออกมาเเล้ววางบนที่ๆสุนัขเรานอนเป็นประจำ มันมาดมๆละก็ไม่ยอมนอนอ่าา เวลาเราเอาที่นอนไปวางไว้ที่ไหน มันก็จะเลี่ยงไปนอนที่อื่นตลอดเลยค่ะ เราจะทำยังไงดีคะให้สุนัขเรามานอนบนที่นอนที่เราซื้อให้อ่าา😭😭 ขอบคุณล่วงหน้ามากๆค่า ปล.เราเคยเอาผ้าที่มันเคยนอนมาปูทับแล้วนะคะ มันก็ไม่มานอนเหมือนเดิมเลยย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่