มีวิธีแก้หมานอนกรนมั้ยครับ

ผมอยู่กับแฟนมา7ปี ที่บ้านเลี้ยงหมา2ตัว มีพูเดิ้ล กับชิสุ แฟนรักหมามากมีห้องนอนแต่ไม่ได้ไปนอน ต้องมาปูฟูกนอนห้องรับแขกด้วยกัน หมานอนผ้าปูข้างๆ พอเจ้าชิสุมันนอนมันก็จะเริ่มกรนดัง ส่วนผมเป็นคนที่นอนยากถ้าตื่นแล้วจะต้องใช้เวลานานกว่าจะหลับอีก คือเรารักแฟนเหมือนกันก็ต้องยอมมานอนข้างหมาด้วย มีวิธีทำให้หมาที่บ้านไม่กรนมั้ยครับ หรือให้กรนเบาที่สุดเท่าที่จะทำได้ เคยจับนอนหงาย นอนตะแคงก็ยังกรนอยู่ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่