มีความสัมพันธ์กับคนที่มีคู่หมั้นอยู่แล้ว ควรไหม?

ก่อนอื่นเลยขอชี้แนะก่อนว่าไม่ใช่เรื่องในชีวิตเรานะคะ อย่าพึ่งด่าเรานะ555 

พอดีว่ากำลังแต่งนิยายจอยแล้วตัวนางเอกมีคู่หมั้นอยู่แล้ว แต่เป็นการหมั้นกันโดยที่ทางฝั่งพ่อแม่เป็นคนจัดการ อารมณ์เหมือนหมั้นเพื่อธุรกิจ นางเอกเคยรักคู่หมั้นค่ะแต่ก็หมดรักไป เพราะคู่หมั้นฝั่งผู้ชายไปมีผู้หญิงอื่นอยู่เรื่อยแล้วก็ไม่เคยมีความสัมพันธ์อะไรกับนางเอกเลย แล้วพระเอกก็เข้ามาชอบนางเอกค่ะ โดยที่นางเอกไม่รู้ว่าที่พระเอกเข้ามาทำดีด้วยมากมายเพราะชอบนางเอกอยู่ แล้วพระเอกก็รู้ด้วยค่ะว่าคู่หมั้นของนางเอกไม่ค่อยจะดีสักเท่าไหร่ แต่ตัวพระเอกไม่ได้ทำอะไรหวือหวาแต่มีหยอดบ้าง แล้วก็คอยอยู่เคียงข้างตลอด กะไว้ว่าจะให้พัฒนาความสัมพันธ์ไปเรื่อยๆ จนถึงขั้นจูบกัน และเกือบได้มีอะไรกันแต่จะให้พระเอกก็หยุดตัวเองไว้เพราะไม่อยากให้เกินเลยไปมากกว่านี้ทั้งๆที่นางเอกยังมีคู่หมั้นอยู่ ตั้งใจไว้ว่ากว่าจะได้ถอนหมั้นกันก็เกือบจบเรื่องเลย 

คือมันผิดมากไหมคะ แบบว่าเขียนแบบนั้นไปจะโดนด่าไหม555 เพราะในเรื่องนางเอกกับคู่หมั้นแทบไม่มีสิทธิ์โต้แย้งอะไรกับทางฝั่งพ่อแม่ของตัวเองเรื่องการถอนหมั้นเพราะต้องหมั้นกันเพื่อสานสัมพันธ์ทางธุรกิจ อยากสอบถามความคิดเห็นหน่อยค่ะ ว่าแต่ละคนคิดยังไงกันบ้างกับเรื่องประมาณนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่