ใครเคยเจอที่เคยสวย-หล่อมากๆ แล้วเปลี่ยนเป็นอีกคนบ้าง

เกือบ 10 ปีที่แล้ว สมัย ม.ปลาย มีรุ่นพี่ผู้หญิงคนนึงที่ผมรู้จัก
เป็นสาวผมหยิก น่ารักมากๆ มีน้ำมีนวล หุ่นคือกำลังดี.. เพื่อนผมทุกคนต่างแอบชอบพี่คนนี้ รวมถึงตัวผมเอง
แต่ปัจจุบันเปลี่ยนเป็นคนละคนมาก จากสาวฮอต กลายเป็นสาวอ้วนเตี้ย ปล่อยเนื้อปล่อยตัว ทั้งที่อายุ 20 ปลายๆเท่านั้น

อีกคนเหมือนกัน ตอนนั้นเธออยู่ ม.6 เป็นสาวไว้ผมยาวหน้าม้า แต่งหน้าแบบสาวอีโมยุคก่อน ผสมน่ารักๆ
คือเป็นผู้หญิงที่มีสไตล์และน่าค้นหาอะครับ เหมือนนางเอกในอนิเมะที่ดุๆ
ปัจจุบัน อายุ 20 ปลายๆเหมือนกัน แต่กลายเป็นคุณป้าเลย ปล่อยเนื้อปล่อยตัว ไม่แต่งหน้า-ไม่แต่งตัว ใส่เสื้อผ้าแบบคนแก่

ใครเคยมีคนรู้จักที่เป็นแบบบ้างครับ 
ไม่ได้มีเจตนาจะ body shaming ใดๆ เพียงแค่อยากได้ความเห็นจากเพื่อนๆด้วยว่า
มีปัจจัยใดบ้าง ที่เปลี่ยนจากคนที่ชอบแต่งตัว-ดูแลตัวเอง ไปเป็นอีกแบบ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 5
เราว่าทุกคนก็อยากดูดีแหละ แต่บางคนเขาอาจจะมีปัจจัยต่างๆในชีวิตเพิ่มขึ้น บางคนลำบาก ต้องทำอะไรมากมายจนไม่ได้มีเวลาตัวเอง
หรือบางคนอาจจะป่วย มีเพื่อนคนนึงสวยมาก แล้วเขาอ้วนขึ้นมาก สรุปเขาป่วยเป็นไทรอยด์ เลยอ้วนขึ้น
บางคนที่เมื่อก่อนรู้สึกตัวเองไม่สวยมาก โตขึ้นก็รู้จักดูแลตัวเอง พยายามดูแลตัวเอง ก็สวยขึ้นดูดีขึ้นเป็นธรรมดา
เราว่าทุกคนก็มีเรื่องราวต่างๆเป็นของตัวเอง ถ้าเขาไม่เดือดร้อนตัวเอง เราก็เฉยๆนะ
ชีวิตเขาอาจจะไม่ได้ต้องการการดูแลตัวเองในเรื่องนี้ เขาก็มีความสุขดี หรืออาจจะไม่มีความสุข และไม่สามารถดูแลตัวเองได้
เราว่ามันก็เป็นเรื่องของเขานะ เลยรู้สึกว่าเป็นเรื่องปกติ มันมีทุกแบบค่ะ
ความคิดเห็นที่ 15
คนบางคนเขาสวยธรรมชาติ แต่ไม่ได้เป็นคนช่างแต่งตัวหรือรักสวยรักงามค่ะ
ตอนวัยเด็กที่ไม่ได้แต่งเสริมกันมาก เขาก็จะเด่นกว่าเพื่อนวัยเดียวกัน

แต่พออายุเยอะขึ้น คนที่ชนะสังขารคือคนที่ดูแลตัวเองค่ะ
ถ้าไม่ดูแลเลย ไม่รักสวยรักงาม ก็จะโทรมๆตามที่เห็นนั่นแหละ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่