เรียกว่าการนอกใจไหม

คือเราเลิกกับแฟนไปประมาณ2-3อาทิตย์ แล้วกลับมาคุยกันแล้วคบกันอีกครั้ง แล้วแฟนก็มาบอกว่าอยากอยู่คนเดียว เราก็รั้งแฟนไว้แล้วเหมือนจนเขารำคาญ เขาก็บอกกับเราว่ามีคนคุยแล้วตอนเลิกกับเราไป เราก็บอกว่าตอนคบกับเรายังคุยอยู่นิ เขาก็บอกใช่ จึงทะเลาะกันต่อ เขาก็มาตอบว่าไม่ได้คุยตอนคบ ตอบวกไปวนมา แบบเราเข้าใจว่าเขานอกใจเราไปแล้วตอนนั้น ฟิลขาดแล้วด่าเขาไปเยอะมาก แล้วเขาก็ตอบแบบไม่สำนึกผิดเลยค่ะ แต่เรายังเข้าไอจีเขาได้ก็เลยไปดู เขาแคปที่เราด่าไปให้เพื่อนเขาดู เพื่อนเขาบอกว่าเรา toxic แล้วก็ว่าเราต่างๆนาๆ แล้วเขาก็บอกเพื่อนเขาว่า ที่จริงไม่ได้คุยกับใครแต่ไปชอบรุ่นน้องในสาขาแล้วช่วงนั้นมีการจัดบูสในมหาลัย ปกติเขาไม่เข้ากิจกรรม แต่พอไปชอบคนนี้ก็ไปเป็นคนดูแลบูสตั้งแต่เช้าจนเย็นถึงกลับ เป็นช่วงเวลาที่ยังคุยและเริ่มคบกับเราค่ะ นี้คือสาเหตุที่มาขอเลิกเราค่ะ แบบนี้เรียกนอกใจไหมคะหรืออย่างไร

ปล.แล้วการที่เพื่อนเขามาว่าแบบนี้คือเพื่อนเขาปกติหรือเปล่า เพราะอาจจะเข้าใจว่าเขาไม่ได้คุยตอนคบแล้วเราไปด่าเขาเยอะมาก แต่เราเข้าใจว่าโดนนอกใจนะคะ คงโลกสวยไม่ไหวจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่