ทำยังไงจะเลิกความคิดหึงหวงแฟนได้คะ?

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ คือบางทีเราก็หึงหวงเค้ามากจนไม่อยากให้เค้าไปไหนเลยค่ะ  คือเรื่องมีอยู่ว่ามีเพื่อนผู้หญิงคนหนึ่งมาปรึกษาแฟนเราค่ะ ตอนแรกเราก็ไม่ได้คิดอะไรก็คิดว่าเพื่อน พักหลังมาเรารู้สึกว่าผู้หญิงคนนี้เริ่มเยอะ โทรตามแฟนเรา เป็นโควิดก็ทักมาบอก ชวนให้แฟนเราไปหาเรารู้สึกไม่พอใจเลยให้แฟนบล็อคไป แต่ เรื่องไม่จบแค่นั้นค่ะ ผญคนนี้เอาเราไปพูดให้เพื่อนแฟนเกลียดเราค่ะ เเล้วเรารู้สึกว่าเพื่อนแฟนก็เข้าข้างผญคนนั้นเรามาด่าเรา หาว่าเรางี่เง่า เราไม่ไหวใจผญคนนั้นเลยค่ะเลยไม่อยากให้แฟนไปดื่มกับเพื่อนเรากลัวพลาด คนมันจะอยากได้อ่ะค่ะ ไว้ใจแฟนเเต่ไม่ไว้ใจผญคนนั้นเลย ทุกวันนี้รู้สึกเพื่อนเเฟน ก็ด่าเรามาสอนเรา ทั้งที่อายุห่างเราแค่ปีเดียวเองค่ะ รู้สึกเหมือนว่าเขามายุ่งกับชีวิตคู่เราจนเกินไป ยุ่งจนน่ารำคาญ เราจะจัดการปัญหาแบบนี้ยังไงดีคะ? นี้ก็เป็นที่มาที่ทำให้เราค้อนข้างที่จะหึงแฟนค่ะ ไม่ให้แฟนไปไหนเท่าไหร่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่