หมาที่บ้านเราเป็นเเบบนี้ทำไงดีครับ???

กระทู้คำถาม
ก็คือหมาที่บ้านเรามีสองตัวคับเป็นเเม่ลูกกันอีก เเม่มันแก่มากแล้วคับ เเต่ลูกมันก็ไม่เด็กแล้วเหมือนกันแหะๆ
หมาเราเริ่มติดสัตว์ตอนเดือนธันวาครับ และหมาเราก็หายไปเลย จนมันกลับมาพร้อมกับเเผลที่ปากเป็นรอยกัดเลยครับก็เลยไปหายาแก้อักเสบจากร้านหมอสัตว์มาฉีดให้มันมันหายเเล้วครับ เเต่รู้สึกเหมือนยังเจ็บปากอยู่เป็นแผลอยู่ ส่วนเเม่มันก็เป็นอะไรก็ไม่รู้ครับมันซึมๆรู้สึกเหมือนเเม่มันจะติดสัตว์เหมือนกันดูทรงเเล้วมันไม่น่าจะไหว พอเลิกติดกันเเล้วปรากฎว่ามันไม่ยอมกินข้าวกันเลยครับซื้ออาหารเม็ด ไก่ย่างอะไรมาให้เเล้วมันก็ไม่กินตอนนี้ตัวลูกมันไม่ยอมกินอะไรเลยเเต่ตัวเเข็งมากๆอารมง๋อยๆไม่เหมือนเเต่ก่อน เราควรทำไงดีครับกลัวลูกเราตายใครรู้ตอบหน่อยนะครับ🥺🥺
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่