แชร์ประสบการณ์กระจกเทมเปอร์กั้นห้องน้ำแตก คอนโด Life asoke rama9

ไม่คิดว่าจะเจอกับตัวเองเลยครับ เคยได้ยินลูกบ้านเคยแชร์ประสบการณ์กระจกกั้นอาบน้ำแตกที่คอนโดเดียวกันนี้ 
กระจกส่วนนี่เป็นส่วนที่กั้นแห้งกับเปียกในห้องน้ำครับ

ประมาณตี 4 ผมได้ยินเสียงดังปั้ง และเสียงแตกเป๊าะๆเหมือนป๊อบคอร์น พอเข้าไปดูก็เห็นตามภาพเลย

เช้ามาตอน 8.30 ผมโทรติดต่อประสาน AP เพื่อแจ้งเรื่องราวที่เกิดขึ้น พร้อมส่งรูปและวิดีโอไป
ทางคอลเซนเตอร์ติดต่อกลับในอีกสองวัน แจ้งว่า ไม่ได้อยู่ในประกันแล้ว ( ผมซื้อห้องประมาณ สิงหา ,, ตกแต่งเข้าอยู่ประมาณ พค ของอีกปี เจอแจ๊คพ้อตเลย)
กระจกกั้นห้องน้ำเป็นของบริษัทสยามสตีลครับ

คำถามที่อยากถามคือ
1. กระจกเทมเปอร์ปกติแตกง่ายไหมครับ ถ้าทำใหม่ควรใข้ความหนาเท่าไหร่
2. จะตรวจเช๊คกระจกยังไง หรือมีบริษัทที่ได้มาตรฐานแนะนำผมไหมครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่