The Whole Truth ปริศนารูหลอน มีคำถามเกี่ยวกับตอนจบค่ะ (สปอยล์หนักมากนะคะ)

เพิ่งดูจบเมื่อกี้เลยค่ะ อาจจะดูตอนดึกเลยงงๆ นิดนึง
คือสรุปยายไม่ได้เอายาเบื่อหนูให้พินยากินใช่มั้ยคะเพราะตอนจบมีภาพที่พินยาเข้าไปในห้องใต้บันได แล้วยายไม่รู้เลยมาใส่กลอน พอกลับมาอีกทีพินยาก็อาเจียนเป็นเลือดออกมาแล้ว

แล้วถ้ายายไม่ได้ฆ่าพินยา ทำไมยายต้องเอายาเบื่อหนูผสมนมให้พัทกินทุกวัน? (ยายผสมแน่ๆ เพราะพอพิมจะกินยายไม่ให้กิน)

แล้วทำไมตอนผีพินยาโผล่มา พินยาถึงบอกยายว่าหนูกินนมหมดแล้ว

ติดใจสงสัยมากค่ะ เราดูแล้วพลาดอะไร หรือตีความอะไรไม่ออกรึเปล่า?
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่