หน้าสิวเป็นสิวทำยังไงดีคะ??

ทุกคนคะคือหน้าเค้าแบบว่าสิวเห่อเยอะมากเลยค่ะ ตอนช่วงประมานเดือนมิถุนา-สิงหา หน้าเค้าไม่มีสิวเลยค่ะแบบใสมากๆเลยมีแค่ตรงหน้าผาก2-3เม็ดสิวนอนดึกค่ะ55555 แต่ก่อนหน้านั้นมีเยอะเหมือนกันค่ะหายได้เพราะว่าเค้าแค่ล้างน้ำเปล่าแล้วก็ทาว่านหางจระเข้ แต่พอมาปลายเดือนสิงหา ปกติปจด.มาของเค้าก็จะมีสิวขึ้นอยู่แล้วใช่มั้ยคะแต่รอบนี้มันขึ้นเรื่อยๆเลยค่ะเราก็แบบล้างหน้าด้วยวิธีเดิมทำเหมือนเดิมเราก็นึกว่าแบบเดี๋ยวมันก็ยุบแหละแต่ไม่ใช่แบบที่คิดค่ะ มันขึ้นเยอะขึ้นจนหน้าเรากลับมาเป็นเหมือนเดิมเลยค่ะ ทั้งหน้าผากสิวผดสิวอักเสบสิวอุดตันตรงแก้มจมูกคางมาเต็มยศมากค่ะ จากที่เรากล้าถ่ายรูปกลายเป็นแบบว่าไม่กล้ามองตัวเองในกล้องเลยค่ะฮือ เราแบบเศร้ามากเลย หลังจากเราล้างหน้าเรื่อยๆแล้วมันไม่ยุบเลยเรานั่งร้องไห้เกือบทุกวันเลยค่ะ จะว่าเราห่วงสวยก็ได้นะคะทุกคนก็ไม่อยากมีสิวหรอกค่ะ ถีงมันจะเป็นเรื่องธรรมชาติก็จริง แต่เลือกได้ก็เลือกไม่มีดีกว่าค่ะ ตอนนี้หน้าเรามีแต่รอยดำกับสิวบนหน้าผากแก้มสองข้าง+รอยดำ คางสิวพวกอุดตันค่ะ ผิวหน้าเราแพ้ง่ายมากๆๆ ด้วยความที่เราขาวค่ะแล้วเห็นสิวชัดมากๆๆๆเลย ทุกคนช่วยแนะนำพวกสบู่ล้างหน้าหรือที่บำรุงหน้าหน่อยได้มั้ยคะ อ่าเราลืมบอกว่าเราอายุ13ปีค่ะ  ปัจจุบันเราใช้สบู่bkคู่กับว่านหางจระเข้กับเคลียโนสค่ะ เราใช้มาจะสองเดือนแล้วดีขึ้นนิดเดียวเองค่ะฮือ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะหรือว่าทริคการรักษาก็ได้ค่ะเราอยากให้มันลดลงกว่านี้TT

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่