ผมกำลังหา ผู้เเปลตัวบทภาพยนต์เป็นไทยเรื่อง Life of Pi (2012)ครับ

ผมอยากว่ารู้ใครคือผู้เเปลบท ภาพยนต์เรื่อง Life of Pi (2012) จากภาษาอังกฤษเป็นภาษาไทยครับ  

เขาชื่อว่าอะไร ?
ผมพยายามหาเครดิตท้ายตัวหนังเเล้วเเต่ตัวหนังสือเลื่อนขึ้นๆ เเล้วก็อ่านไม่ค่อยออกด้วยครับว่าใครเป็นใคร
ทำหน้าที่อะไร *เเต่ผมอาจจะพลาดไปว่า คนเเปลบทพูด บทพากย์ต่างๆ ที่เป็นคนไทย เขาเเปลโดยใคร 
พอจะมีข้อมูลไหมครับ หรือว่าไม่มีในตัว End Credits ผมจะย้อนกลับไปดูได้นะว่าช่วงนาทีที่เท่าไร เเล้ว มีผลงานอันอื่นอีกไหมครับ?

ผมกำลังทำข้อมูล(วิชาภาษาศาสตร์การเเปล) เพราะกำลังศึกษาวรรณกรรมเรื่องนี้ครับ ก็เลยพยามหาข้อมูลทั้ง หนังสือภาษาอังกฤษ ภาษาไทย
เเละก็ดูหนังปี2012 มาอ้างอิง ก็เลยอยากรู้ครับ ว่าคนไทยที่เเปลเรื่องนี้ชื่อว่าอะไร ขอบคุณมากที่ช่วยเหลือครับ ถ้าหากไม่เป็นการรบกวนเกินไป 
T^T)

ปล.เเปลหนังสักเรื่องนี้ยากจังเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่