ไม่รู้ว่าเขาเกลียดเราหรือยัง

คือเราผิดกับแฟนค่ะ เรื่องนี้เราผิดเราขอโทษไปแล้วแต่เขาไม่ให้อภัย แล้วทีนี้ก็เป็นแบบว่าเพื่อนของเขามาแซะเรา เขาบอกว่าเราไปแซะเขาก่อน
เราก็งงว่าทำไมต้องเอาคนอื่นมาเกี่ยวทั้งๆที่เรื่องรักกันมันเป็นเรื่องของคนสองคนถูกไหมคะ ทำไมต้องเอาเพื่อนมายุ่ง เพื่อนเขาก็พูดเหมือนรู้ดีกว่าเจ้าตัวอะค่ะ
รู้นะคะว่าเพื่อนเขาหวังดีกับเขา แต่แบบคำพูดเพื่อนเขาแรงเวอร์อะค่ะ เขาบอกให้เราเลิกแซะเราเลิกไปแล้วแต่เขาไม่หยุดเอง ย้อนแย้งมั้ยคะคนแบบนี้
เราพยายามทำทุกอย่างแล้ว พยายามไม่สนใจคนรอบข้างของเขาแต่เราทำไม่ได้อะค่ะ คำพูดของคนรอบข้างเขามันบั่นทอนความรู้สึกเรามาก เราพยายามจนน่าสมเพช จนเราคิดว่าเขาเอาเราไปล้อว่าเราทุ่มเทเกินไป เราทำทุกอย่างจริงๆนะคะเพื่อจะรักษาความสัมพันธ์นี้ไว้ แต่ดูเหมือนอีกฝ่ายจะไม่เห็นค่าความพยายามของเราเลย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่