กลิ่นปากกลิ่นลมหายใจเหม็น ไกลถึงขนาดคนอยู่เกิน ห้าเมตรยังได้กลิ่นเเรง คุณจะใช้ชีวิตอย่างไร

สวัสดีครับ เเค่หายใจก็ผิดเเล้ว หายใจออกเฉยๆ คนอยู่ไกลเกินห้าเมตรยังได้กลิ่นเเรง ยังไม่ทันได้อ้าปากพูดเลยครับ เป็นปัญหาเรื้อรังมาหลายปี จนตอนนี้ทุกอย่างกำลังเเย่หนักกว่าเดิมครับ เมื่อเพื่อนบ้าน เพื่อนร่วมงานพร้อมใจกันทนกลิ่นเราไม่ได้อีกต่อไป ครับ ทั้งบ้านเเละที่ทำงานผม ใช้ชีวิตลำบากจริงๆครับ  หมอฟันหามาหมดเเล้วครับ ผ่าฟันคุด อุดฟัน ขูดหิน ปูน ทาง จมูกตรวจเเล้ว ปกติ ครับ ส่วน คอ ทอลซิล ตัดทิ้งเรียบร้อยครับ กลิ่นปากออกทั้งทางปากเเละลมหายใจ คนอยู่ไกลเกิน ห้าเมตรยังได้กลิ่น หลังเเปรงฟันผมสังเกต ในช่องปากสะอาดมากทั้งฟันเเละลิ้น  เเต่ไม่รู้ว่ากลิ่นมาจากไหนครับ ที่ผมสงสัยคือภูมิคุ้มกันบกพร่องครับ ทำให้เป็นเเบบนี้ เเต่ตรวจเท่าไหร่ก็ไม่เจอครับ ได้ผลลบ ตลอด ตรวจมาเกิน 10 ครั้งเเล้วครับ  ตอนนี้ใช้ชีวิตลำบากมากครับ ใครเป็นเหมือนผม หายเเล้ว หรือยังรักษาอยู่ หน้าไมค์ หลังไมค์ มาได้ครับ วันนี้เพิ่งไปตรวจค่าน้ำตาล ค่าตับ ค่าไต ไขมันในเลือด ปกติดีทุกอย่างครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่