ทำไมถึงรู้สึกไม่ดีเมื่อมีภาพเคลื่อนไหววนๆในหัวคะ มีวิธีทำให้ไม่รู้สึกกับภาพนี้ได้ไหมคะ

ภาพเคลื่อนไหว 'ทรงกระบอกใหญ่แตกออกเป็นทรงกระบอกเล็กข้างใน มีหลายๆชั้น เหมือนตุ๊กตาแม่ลูกดก บางครั้งก็เล็กประกบไปจนใหญ่คับจอ วนไปวนมา'

ตอนภาพนี้เข้ามาอยู่ในหัวทีไรมันทำให้รู้สึกไม่ดี ใจเต้นแรง คาดไม่ถึง อึดอัด เหนื่อยเพลีย เราจะรู้สึกกับภาพขนาดใหญ่ไปเล็กมากกว่าค่ะ
เราจำไม่ได้แล้วว่าเป็นแบบนี้ตั้งแต่ตอนไหน แต่จำได้ว่าเห็นภาพลักษณะนี้ในทอมแอนด์เจอรี่ ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกันไหม

ตัวละคร2ตัวเอาไดนาไมท์มาอวดกัน จากเล็กไปใหญ่ เจอรี่เอาไดนาไมท์ขนาดปกติมาให้ทอม มันแตกออกจนเหลือนิดเดียวทอมก็หัวเราะ สุดท้ายมันระเบิดด้วยแรงมหาศาล

คืนนี้เรากำลังหลับตาเพื่อหลับอยู่ๆภาพทรงกระบอกมาวนในหัว รู้สึกไม่ดี ใจเต้นจนนอนไม่หลับ เราเห็นภาพนี้ไม่บ่อย แต่อยากรู้ว่ามันเกิดจากอะไร มีวิธีแก้ให้เราไม่รู้สึกกับภาพนี้ไหมคะ

ประสบการณ์เห็นภาพเคลื่อนไหวที่จำได้แม่น
วันสอบวันสุดท้ายสมัยม.ต้น อยู่ๆภาพแบบนี้เข้ามาในหัว เลิกคิดไม่ได้ เรากลับบ้านไปบอกย่าว่าหนูทำข้อสอบไม่ได้เลย ร้องไห้เหมือนคนไม่มีสติเพราะปวดหัวมาก หลังจากนั้นก็ไม่สบายค่ะ

ตอนเด็กพอจำความได้มันไม่ใช่ภาพทรงกระบอก แต่เป็นทะเลทรายสีดำระยิบระยับ ไหลไปมาคาดเดาทิศทางไม่ได้ เหมือนได้โต้คลื่นบนสันทราย ภาพนี้ทำให้นอนไม่หลับ ไม่ก็เห็นตอนกึ่งหลับกึ่งตื่น รู้สึกไม่ดีเหมือนกันค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่