ตามหาการ์ตูนที่เคยดูสมัยก่อน พระเอกขับยานรึหุ่นยนต์นี่แหละ ตกมายังดาวที่เต็มไปด้วยน้ำและผู้คนอาศัยอยู่บนพาหนะคล้ายๆเรือ

เริ่มเรื่องเปิดมาบนอวกาศมั้งจำไม่ได้ ต่อสู้กันไปมาทำไงไม่รู้พระเอกก็ตกไปยังดาวที่เต็มไปด้วยน้ำ รู้สึกว่าพระเอกจะความจำเสื่อมรึป่าวน่ะลืม ตกแยกจากหุ่นยนต์ ต่อมาผมจำไม่ได้ล่ะ มีฉากที่คนในที่ที่พระเอกตกไป พยายามจะแยกหุ่นรึยานพระเอกจำไม่ได้ แล้วพระเอกก็มาเจอ ก็เลยมาขับ  แล้วพาหนะที่คนบนดาวดวงนี้อาศัย จะคล้ายๆเรือนี่แหละ จำได้ว่าสามารถแยกหรือประกอบเข้ากันได้ด้วย เป็นเหมือนเมือง+เรือ โลกเต็มไปด้วยน้ำจริงๆรึป่าวผมไม่รู้นะ ตอนผมดูผมเห็นแต่น้ำ

จำได้เท่านี้ เคยดูหลายปีก่อนในทีวี สนุกมากตอนนั้น พอนึกขึ้นมาได้ก็ลองหาแล้วไม่เจอ รู้สึกว่าหัวจะboom ผมหวังว่ามันจะไม่ใช่ความฝันของผมเฉยๆแล้วมโนว่าเป็นจริง
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
Suisei no Galgantia
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่