ถามอาการน้องหมาหน่อยครับ

คือเมื่อวานหมาผมอยู่ๆก็ร้องครับ ตอนแรกที่น้องร้องเพราะไปจับขาเลยนึกว่าเจ็บขา แต่มาตอนหลังยังไม่ทันเตะน้องก็ร้องเเล้ว แล้วพอจับที่ตัวก็เหมือนจัสั่นๆตลอดเวลา เมื่อวานก็มีหางตกเล็กน้อย แต่ยังวิ่งเล่นได้อยู่เเละเหมือนจะสนใจอะไรบางอย่างด้วย แต่พอมาวันนี้อาหารเหมือนเดิมเลยอยู่ๆก็ร้อง ตัวสั่น แล้วก็น้องหางตกตลอดเวลาและก็มีอ้วกด้วยเมื่อเช้า ไม่ร่าเริงนอนอยู่ในบริเวณนั้นอย่างเดียว หมาผมก็อายุมากเเล้วมันร่าเริงมาตลอดเลยเลี้ยงไว้หลายตัวปกติมันก็ดีมาตลอดอ้วยด้วยเเต่หลังๆรู้สึกว่าจะผอมลง คืออยากถามว่าอาการแบบนี้น้องจะเป็นเกี่ยวกับอะไรอะครับใครมีวิธีหรือรู้อะไรแชร์กันได้นะครับ (ขอบคุณล่วงหน้างับ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่