เอายังไงกับวัคซีนไฟเซอร์เข็มที่ 2 ดีครับ

คือผมเพิ่งไปรับการฉีดวัคซีนไฟเซอร์เข็มที่ 1 เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา 
อาการหลังฉีด ผ่านไปประมาณ 20 นาทีเริ่มตึงๆที่หน้าอก แต่หายใจเข้าออกได้ปกติ ไม่มีอาการเจ็บ หรือรู้สึกจี๊ดแต่อย่างใด
ก็ยังไม่ได้คิดอะไร ตอนนั้นไม่ได้แจ้งกับทางแพทย์ เพราะคิดว่าไม่หนักหนาอะไร 
ขับรถกลับบ้านปกติ วันนั้นรู้สึกตัวเองดีว่าคงทำงานไม่ได้ ก็เลยลางานเต็มวันไปเลย ที่จริงวันนั้นขอเข้างานสายแล้ว 
แต่ก็ลางานได้เต็มวัน โชคดีที่ผม Work From Home  ที่บ้านหลายเดือนแล้ว ก็เลยไม่ต้องเดินทางไปทำงาน
เสร็จปุ้ปผมก็นอนพัก นับตั้งแต่หลังฉีดวัคซีนมาจนถึงตอนนั้น ก็ผ่านมาได้ 40 กว่านาที 

ผ่านไป 40 นาทีหลังฉีด อาการตึงหน้าอกหน่อยๆ ก็หายไป ก็ลุกขึ้นมาทานอาหารปกติ เพราะตอนเช้ายังไม่ได้ทานอะไร
ผมไปฉีดวัคซีนตอนประมาณ 9โมงเศษๆ 

แบบนี้เลยอยากขอถามความเห็นเพื่อนๆว่า 
เข็มที่ 2 ผมควรฉีดไฟเซอร์ต่อดีมั้ยครับ ผมกลัวว่าอาการที่ผมเจอในเข็มแรก มันจะเป็นหนักขึ้นในเข็มที่ 2 (วัคซีนไฟเซอร์)
ผมตึงๆแค่หน้าอกนะครับ ไม่มีอาการไข้ ไม่มีเวียนหัว ไม่มีอะไรทั้งนั้น แค่ปวดแขนข้างที่ฉีด ซึ่งผ่านมาแล้ว 1 วัน ตอนนี้หายแล้วครับ

แก้คำผิดครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่