โดนตีแล้วต้องขอบคุณ!?

สวัสดีค่ะ 🙏❤️

คือ..เราอยากจะถามว่า โรงเรียนใครเป็นแบบนี้บ้างคะ เวลาเด็กโดนทำโทษแล้วต้องขอบคุณ แต่พอไม่ขอบคุณก็โดนว่าเป็นเด็กที่..ไม่สำนึก คือเรางงว่า การที่ครูตีเด็กนักเรียนแล้วทำไมเด็กนักเรียนต้องขอบคุณด้วยอะ ขอบคุณทำไม? ไม่ขอบคุณไม่ได้หรอ?

ปล.เราไม่ได้เจตนาจะว่าครูนะคะ เราแค่สงสัย เราสงสัยมานานมากแล้ว เราอยากรู้ความคิดเห็นของทุกคนค่ะ ว่าทำไมต้องขอบคุณ ไม่ขอบคุณไม่ได้หรอ?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่