[SR] พาเที่ยวถ่ายรูป สวนผึ้ง 2021 จ.ราชบุรี ด้วยกล้องแท็บเล็ต Xiaomi Pad 5 | วิชาท่องเที่ยว 101

สวัสดีเพื่อนๆ Pantip ทุกคนครับ

เป็นอีกหนึ่งที่เที่ยวใกล้กรุงเทพยอดนิยมนั่นก็คือ อ.สวนผึ้ง จ.ราชบุรี ซึ่งครั้งนี้ผมได้ใช้กล้องแท็บเล็ต Xiaomi Pad 5 โดยทาง Xiaomi Thailand ได้ส่งเครื่องรีวิวให้กับทางเพจ วิชาท่องเที่ยว 101 ในการเก็บภาพบรรยากาศสวยๆ ในครั้งนี้ ลองมาชมภาพบรรยากาศกันเลยครับ

ก่อนเดินทางไปยังสวนผึ้ง เราแวะมาเติมพลังที่คาเฟ่ในตัวเมืองราชบุรีที่ร้าน Atoms Specialty coffee

สถานที่แรกที่เราจะไปเที่ยวกันนั้นก็คือ บ้านหอมเทียน ที่เที่ยวสุดฮิตของสวนผึ้ง จะมีการสอนทำเทียนหอม และร้านอาหาร คาเฟ่

ด้านในสุดจะมีโซนให้ถ่ายรูป ดูวิวธรรมชาติด้วยนะ แถมมีซุ้มงานวัด เช่น ยิงตุ้กตาด้วยปืนลม เหมือนกลับไปเป็นเด็กอีกครั้ง

ได้เวลาเที่ยง เราแวะกินอาหารที่ ร้านไส้กรอกเยอรมัน สวนผึ้ง ที่จะต้องโทรจองกันก่อน ไม่งั้นไม่ได้ทานแน่ๆ

ด้วยตัวร้านอยู่สูง ต้องเดินบันไดขึ้นมา จึงทำให้เราสามารถมองวิวสวยๆ จากบนนี้ได้เลย ที่เด็ดคือไส้กรอกหลากรส เข้มข้นถึงเครื่องปรุงมาก

มาสวนผึ้งครั้งนี้เราเลือกที่จะมาพักที่ La Toscana Resort เพราะบรรยากาศที่พัก และทางรีสอร์ทเข้าร่วมโครงการ เราเที่ยวด้วยกัน ลดราคา 40% ด้วยนะ คุ้มๆ เลย

บรรยากาศภายในห้องคือกว้างใหญ่มาก มองเห็นวิวสวนจากในห้องเลย ห้องน้ำกว้างใหญ่มาก ใหญ่กว่าห้องนอนผมที่บ้านอีก ฮ่าๆ

พอช่วงเย็นๆ ก็ได้เวลาเหมาะที่จะออกมาถ่ายรูปบริเวณที่พัก ด้วยความที่มีตึกทรงสวยๆ มีเอกลักษณ์เยอะแยะ ทำให้เรามีจุดถ่ายรูปไม่ซ้ำกันเลย

แถมยังตกแตกสวนได้อย่างสวยงาม เหมือนอยู่เมืองนอก มีสระว่ายน้ำให้เราได้พักผ่อน และดูวิวได้อีกด้วย

ตอนดึกก็มีแสงไฟดูสวยงามไปอีกแบบ แต่เสียดายที่ช่วงเย็นครัวของรีสอร์ทไม่ได้เปิดครัว จึงต้องออกไปทานข้างนอก แนะนำเป็น ร้านครัวม่อนไข่ อร่อยมาก แถมยังราคาถูกอีก

ตอนเช้ามีบริการอาหารเช้าตั้งแต่ 07.30 น. ที่ชั้น 2 ของ Lobby ทำให้เราดูวิวหมอกบนภูเขาจากบนนี้ได้เลย สดชื่นมาก

หลังจากที่เราเช็คเอ้าท์ออกจากที่พัก เราก็แวะมาเดินเล่นที่ The Scenery vintage Farm วันอาทิตย์คนเยอะแยะเลย

สุดท้ายก่อนกลับกรุงเทพ เรามาแวะคาเฟ่สวนผึ้งที่ร้าน ธรรมชาติ คาเฟ่ Tham•ma•chart Cafe บรรยากาศเขียวๆ แบบมินิมอล มีต้นไผ่ให้ถ่ายรูป ดูวิวริมน้ำ ก็สบายใจไปอีกแบบ

จบแล้วนะครับ กับทริปถ่ายรูป สวนผึ้ง 2021 จ.ราชบุรี ด้วยกล้องแท็บเล็ต Xiaomi Pad 5 ครั้งหน้าผมจะพาไปเที่ยวไหน รอติดตามตอนต่อไปเร็วๆ นี้ได้เลยครับ

ขอบคุณที่ติดตาม และช่วยกด "+" กระทู้ เป็นกำลังใจให้ด้วยนะค๊าบ
วิน
วิชาท่องเที่ยว 101
https://www.facebook.com/Tourism101/
ชื่อสินค้า:   Xiaomi Pad 5
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้ามาใช้รีวิวฟรี โดยต้องคืนสินค้าให้เจ้าของสินค้า
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่