Tax refund หายระหว่างส่งกลับมาทำอย่างไรได้บ้างคะ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ พอดีทักเอเจ้นที่จ้างทำแล้วเขาตอบมาเมื่อวาน (3/12/2021)
เอเจ้นเช็คสถานะให้แล้วบอกว่าเช็คส่งมาตั้งแต่ 20 May 2020 จริงๆ ควรจะได้รับแล้ว
แต่ถึงตอนนี้ยังไม่ได้รับเลยค่ะ แบบนี้ควรจะดำเนินการอย่างไรบ้างคะ หาข้อมูลด้านอื่นๆ
ไม่เจอเลยค่ะ และเอเจ้นตอบช้ามากเลยจะลองหาทางเองดูค่ะ

ปล.จริงๆ ลืมไปแล้วค่ะว่าเคยทำไว้แต่เพื่อนเพิ่งได้รับเงินจากที่ไปปีเดียวกันมาเลยนึกขึ้นได้
ใครมีประสบการณ์ด้านนี้เข้ามาแชร์ประสอบการณ์ทีค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่