ตอนนี้สถานการณ์รพ.เอกชนไม่รับตรวจยังมีอยู่ไหมครับ

ช่วงพีคๆ เห็นว่า รพ ไม่รับตรวจเลย คนไปแออัดกันรอตรวจ RTPCR แถมรพก็ไม่อยากตรวจให้เพราะมไ่มีเตียง

ตอนนี้สถานการณ์เป็นไงกันมั่งครับ ยังมีเคสปฏิเสธการตรวจอีกไหมครับ 

แล้วตอนนี้ที่ไหนมีรับตรวจ rtpcr บ้าง เห็นเงียบๆกันไปหมด
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สถานการณ์ปัจจุบัน Active Case เหลืออยู่ 72,763 ราย   ซึ่งถือว่าลดลงไปจากช่วงที่คนติดกันหนักๆมาก   บรรดาโรงพยาบาลน่าจะเหลือเตียงเหลือห้องกันพอสมควรแล้ว   ถ้ามีเงินโรงพยาบาลเอกชนก็คงรับตรวจไม่มีปัญหาครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่