ทะเลาะกับเเฟนเรื่องอื่น ทะเลาะกันไปกันมาออกเรื่องผญ.ตลอดเลยคับ ควรจะเเก้กันยังไงดี

กระทู้คำถาม
คือ เรื่องมันมีอยู่ว่าเมื่อเที่ยงกินข้าวเที่ยงด้วยกันที่ทำงาน ก็คุยกันไปเรื่อย จนมาออกเรื่อง เพิ่ลลงรูปโป้โชนม เเล้วผัวเพิ่ลหึงผมก็เลยพูดว่าไหนเอามาดูดิ มันเป็นเเบบไหนเเต่ใจเราไม่ได้คิดอะไร เเล้วเทอก็ทำเป็นไม่พอใจผม บอกว่าผมอยากดู ผมก็เลยบอกไปว่า เเล้วจะมาพูดกับกู ทำไมพอกูบอกเอามาดูกลับกลายเป็นกูที่อยากดู พูดด้วยความโมโห เเล้วผมก็เดินออกมาเลย โดยเทอล้างถ้วยอยู่ หลังจากนั้นผมก็เดินกลับเข้าโรงงานคนเดียว เเล้วมันต้องผ่านผญ. กลุ่มหนึ่งผมไม่เคยไปยุ่งกับพวกเค้าเเละไม่เคยคุยกันเลย เเละตั้งเเต่มีเทอเข้ามา ผมไม่เคยหม้อ ไม่เคยยุ่งกับไครในทางชู้สาว เลย เทออาจจะคิดมากอะไรยังไงผมไม่รู้ เเต่ผมท้อ ต้องบอกก่อนว่าตอนนี้เราคบกัน 2 ปี เเล้วคับ ช่วงที่จีบกันใหม่ๆต่างคนก็ต่าง หลอกกัน เทอก็บอกว่าเทอไม่มีไคร เเต่จิงๆเทอก็เเอบคบกับคนอื่นอยู่ ส่วนผมผมก็ไม่มีไครผมอายุ 19 ปี ผมก็จีบไปเรื่อยคุยไปเรื่อย ไครที่จิงจังกับเราๆก็คบ คนไหนดูเเล้วไม่ไช่ก็ไม่สารต่อ เเต่มีอยู่เหตุการหนึ่ง คือผมไปส่ง ผญ. ที่ทำงานด้วยกัน เเต่ตอนนั้นผมกับเเฟนเเค่คุยกัน อยู่ (ช่วงดูใจ) เเล้วเทอรู้ ณตอนนั้นผมก็ พูดเลยคับว่า ไม่ได้ไป ไม่มี เสียง เเข็ง เเละเเล้วก็เกม ผมก็เลยพูดว่าไปจอง ไปส่ง เเต่ไม่ได้เป็นอะไรกัน เเค่จีบๆกัน คุยกันเฉยๆ หลังจากนั้นผมกับเทอก็คบกันมาจนถึงทุกวันนี้ เเละ หลังจากนั้น ผมก็ไม่มีเหตุการเเบบนี้อีกเลย เพราะเรื่องเเบบนี้มันฝัง ใจเทอหรือป่าว มันถึงไม่มีการไวใจผมสักที ทั้งที่ผมก็ไม่ได้คิดที่จะมีใครอีกเเล้ว สิ้นปีนี้ปีใหม่ เราก็ตัดสิ้นใจที่จะผูกข้อไม้ข้อมือกัน เเต่นิสัยเเบบนี้ เทอก็ไม่เคยเปลี่ยนไปเลย เค้าชอบพูดบ่อยๆว่า พอผมเจอผญ.เเล้วอาการออกอาการเปลี่ยน  ผมไม่อยากจะพูดก็เป็นเพราะเทอนั้นเเหละหึงไปหมดไม่ว่าไครขนาดรุ่น เเม่ยังหึงเลยคับ คือเอาง่ายๆเวลาเจอผญ. ที่ผมอาการเปลี่ยนอาจจะเป็นเพราะว่า เทอชอบมาว่าผมที่หลัง ว่าสนใจเค้าอย่างโน้นอย่างนี้ เเล้วจะไห้ผม ทำยังไง โลกนี้มี เเค่ ผช. กับ ผญ. คือทุกวันนี้เดินส่วน ผญ. หน้าผมยังไม่มอง เลยคับ เดินก้มหน้า ยังมีปัญหาเลย อยากเเก้ปัญหา อยากเป็นเหมือนคู่คนอื่น ที่ไว้ใจกัน
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่