กล้องฟิล์ม yashica electro 35 ไฟเช็คแบบกดแล้วไม่ขึ้น แต่ไฟ over under ใช้ได้ปกติเป็นอะไรไหมครับ

กระทู้คำถาม
พอดีผมเปลี่ยนถ่านของกล้องแล้วกดเช็คแบต แล้วไฟเช็คแบตไม่ขึ้น แต่ไฟ over under ใช้งานได้ปกติอยากทราบว่าจะแบบนี้กล้องจะทำงานปกติไหมครับ
...ผมใช้ถ่านเป็น LR44 สี่ก้อนนะครับก่อนหน้าเปลี่ยนถ่านไฟเช็คแบตก็ขึ้นปกติ แต่พอเปลี่ยนแล้วทำไมไม่ขึ้นไม่รู้
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่