อยากฝึกวิชาศิลปะการต่อสู้ โดยมีโจทย์ดังนี้ รบกวนแนะนำหน่อยครับ

ผมมาจากกีฬาชนิดอื่น  คือฟุตบอล   คลั่งไคล้สไตล์การเล่นแบบ   ครองบอลให้นานๆ  Control Game  
ชื่นชอบการครองบอล     คุมเกมส์    เวลาขึ้นนำชอบที่จะดึงช้าล่อให้คู่แข่งวิ่งไล่   จนเกิดช่องโหว่เกมส์รับแล้วสวนกลับง่ายๆ

ถ้าผมหัดกีฬาไหนก็ตาม   ผมจะเอาวิธีการเล่นแบบนี้มาเป็นบรรทัดฐานสไตล์การเล่นของตัวเองครับ

ตอนนี้ผมสนใจศิลปะการต่อสู้ครับ   ชอบที่ดึงให้คู่ต่อสู้วิ่งเข้าหา    และแกล้งเปิดช่อง หรือ ทำยังไงก็ได้ให้คู่ต่อสู้โจมตีเข้าใส่
นั่นทำให้คู่ต่อสู้ตกหลุม  ที่ผมแกล้งให้เขามา  ทำให้เปิดช่องให้เราสวนกลับไปได้

แบบยิ่งเข้ามายิ่งติดกับดัก   โดนสวนคืนง่ายๆเลย

ผมศิลปะการต่อสู้ที่มีแนวทางแบบนี้ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น