แฟน เที่ยว กินเหล้า ยืมเงิน ขอวิธีแก้หน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ ตอนนี้เราคบกับแฟนได้ประมาณ 1 ปี แล้ว ซึ่งตอนแรกๆ ที่รู้จักกันเขาดีมาก ตอนนี้เขาก็ยังดี แต่ติดตรงที่ เขาขี้เมา แล้วชอบยืมเงินเราโชว์เพื่อน (คืนนะคะ) บางทีก็เอาเงินไปซื้อหวย ไปใช้หนี้ค่าบัตร จนสุดท้ายช่วงๆ สิ้นเดือนเขาก็จะมีเงินไม่พอใช้แล้ว เราเองก็ต้องเป็นคนที่เอาเงินส่วนของเราให้เขาใช้ ล่าสุด เราต้องยืมเงินพ่อแม่เรา ให้เขายืมในช่วงสิ้นเดือนที่ผ่านมา เพราะเราเองก็ใช้ซื้อของๆเราเองจนไม่พอใช้ เราจะแก้นิสัยการชอบใช้เงินของแฟนยังไงดีคะ
ขอบคุณทุกความคิดเห็นค่ะ เราจะตั้งใจอ่านและนำไปปรับใช้
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 7
🔘 เค้าดีมาก 👉🏼 ขี้เมา ยืมเงินเราไปอวด บริหารการเงินไม่เป็นจนเราต้องไปยืมพ่อแม่ เพราะตัวเราเองไม่พอใช้เนื่องจากให้เค้ายืมไป

# ฉี ก ทุ ก ก ฏ ข อ ง ค ว า ม ดี ม า ก ที่ เ ค ย ไ ด้ ยิ น ม า ใ น ชี วิ ต กั น เ ล ย ที เ ดี ย ว 😐
# ไม่รู้จะแนะนำยังไงดีเลยค่ะ ที่คิดได้ตอนนี้คือ ควรไปรดน้ำมนต์บ้าง เผื่อมันจะช่วยได้นะ 😥

🔘 เ ว ล า จ ะ รั ก ใ ค ร มั น ไ ม่ ต้ อ ง เ ลิ ก รั ก ตั ว เ อ ง น ะ ค ะ . . . รู้ ยั ง ? 😟
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่