เปลี่ยนแอปเปิ้ลไอดีใหม่ในเครื่องเดิมจะอัปเดตแอปไดไหมคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะกระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของหนูเลยอาจจะพิมพ์งงๆบ้างนะคะไม่รู้ว่าจะมีคนมาตอบไหมด้วย555
     ท้าวความก่อนว่าพี่ชายหนูเนี่ยให้ใช้แอปเปิ้ลไอดีแบบแชร์ครอบครัว แล้วเวลาหนูจะต้องใช้จ่ายในแอปต่างๆก็ทำไม่ได้เพราะติดบัญชีของพี่ชายไม่อยากไปรบกวนเงินเขา
     เลยอยากจะเปลี่ยนแอปเปิ้ลไอดีมาใช้ของตัวเองค่ะ อยากรู้ว่าถ้าเปลี่ยนมาเนี่ยแอปที่โหลดมาด้วยแอปเปิ้ลไอดีเก่าจะยังอัปเดตได้ไหม แล้วถ้าเปลี่ยนจะมีปัญหาอะไรมั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่