มีใครย้ายจาก หุ้น ไป คริปโต บ้างครับ

กระทู้สนทนา
ผมลด พร์อตหุ้นตัวเองลง 50% ย้ายมา คริปโต แล้ว

เห็นช่วงนี้ คนย้ายมากันเยอะ ลองดู คริปโต ตัวหลักๆหลายๆตัว โตกันเป็นเท่าๆ เลย

เลยลองย้ายมาได้ 2 วันแหละ ยังงงๆอยู่

ได้ผลตอบแทน ส่วนตัวคิดว่าดีกว่า หุ้นเยอะเลย

ผมเป็นพวก ซื้อแล้ว ถือยาวเลย ไม่ซื้อๆขายๆ

เน้น เหรียญนอก พวกตัวหลักๆ BTC ETH อะไรพวกนี้ครับ

เจ้า มันปั่น มันทุบกันยากหน่อย

แต่แลกกับการไม่หวือหว่า เท่าเหรียญอื่นๆ

เห็นเขาเล่นกัน บางคนเดือนเดียว โตกันเป็นเท่าตัว

ยิ่งพวกเหรียญไทย มันปั่นกัน เหมือนหุ้นเลย จาก 100 กว่า ปั่นไป 500 แล้วก็ทุบเหลือ 200

สยองกันไป

ใครลงทุนคริปโต กันบ้าง มาคุยให้ฟังกันหน่อย ผมยังงงๆอยู่เลย ว่าแต่ละตัวมันคืออะไร

อย่างหุ้น ยังพอนึกภาพออก ว่าดูกิจการ เอา

แต่คริปโต นี้คือ เก็งกำไร ล้วนๆใช่ไหมครับ

อีกอย่าง เรื่องความปลอดภัยครับ

อย่างหุ้น ยังเทรด กับ โบรก ธนาคารยังพอไว้ใจได้

แต่ คริปโต ผมเทรดกับ Binance นี้ไว้ใจได้หรือเปล่าครับ เรื่องความปลอดภัย

ไม่โดนแฮก เงินไม่หาย เหรียญไม่หาย ใช่เปล่าครับ ผมประเด็นไหนต้องระวัง

เท่าที่หาข้อมูลตามยูทูป มีคนโดนโกง เรื่อง ซื้อขายเหรียญ ผ่าน P2P กันบ้าง

คือ ชื่อ เลขบัญ ต้องตรง ไม่ได้เงินอย่าโอนเหรีญ / หรือถ้าจะซื้อ ต้องดู % ความสำเร็จ อะไรประมาณนี้
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่