ผมเอารถเข้าศูนย์เปลี่ยนเครื่องยนต์ ต้องเสียเงิน 10,000ในการตอกเลขเครื่อง สมเหตุสมผลไหม

ผมเอารถเข้าศูนย์ ฟอร์ด บางนาตราด กม.26

เสียค่าใช้จ่ายทั้งหมด 170,000
แล้วยังต้องเปลี่ยนโช๊ค อีก 20,000+
เนื่องจากยกค้างไว้นานโชคเสีย
เพราะรถค้างอยู่ศูนย์นานกว่าครึ่งปี

พอเปลี่ยนเสร็จ ได้รถมาปรากฏว่า
ต้องเอารถ และเล่มไปเปลี่ยนเลขเครื่องที่ ชลบุรี  ผมไปที่ชลบุรี  ติดต่อขนส่งแจ้ง ปรกติตอกเลขเครื่องยนต์รถศูนย์บริการจะต้องเอามาให้ขนส่งตอกก่อนประกอบ  เพราะประกอบแล้วมันติดไม่สามารถตอกเลขเครื่องได้  ทำให้ไม่สามารถ  ตอกเลขเครื่องได้  

โอเค ผมไปติดต่อ ศูนย์ ฟอร์ด ใหม่ ผมโทรเข้าศูนย์ บางนาตราด กม.26 ให้ขับรถมาเดี๋ยวจัดการให้  ขับรถ 80km จากบางละมุง ชลบุรี  ไปบางนาตราด ติดต่อเรื่อง นี่แหละ สรุป ทำได้แต่จะเสียเวลา ให้ไปติดต่อ ที่ สาขาฟอร์ด ที่บางละมุงเพราะใกล้กว่า  ok ขับรถ มากกว่า 80km. มาที่ศูนย์ฟอร์ด บางละมุงเพื่อทำการรื้อเครื่อง เพื่อนำไปให้ขนส่งตอกเลขเครื่อง  ที่นี่พูดตรงกับที่ขนส่งบอกคือ  ต้องตอกเลขเครื่องก่อน ค่อยประกอบ   แต่ถ้าแบบนี้ ศูนย์ที่บางละมุง  คิดค่าบริการ 680 ต่อ ชม. 680x12 บวก ค่าดำเนินการตอกเลขเครื่อง และค่าขนส่ง รวมๆ 10,000 บาท

ผมอยากถาม ฟอร์ด  ว่า
มันใช่ความผิดของผมไหมที่จะต้องเสียเงินซ้ำแล้ว ซ้ำอีก ต้องจ้างพวกคุณรื้อ แล้วก็ประกอบใหม่  ทั้งไปที่  มันคือส่งที่พวกคุณทำไว้แล้วให้ลูกค้ารับผิดชอบแบบนี้ได้เหรอครับ  3 พันยังพอทน นี่ปาไป10,000บาท

กับความผิดที่เราไม่ได้ก่อ มันสมเหตุสมผลไหม

##หลังจากที่ศูนย์โทรมา
เขาติดต่อมาบอก ช่างยอมรื้อให้แต่ต้องเสียเงินจำนวน 3600 บาท

ครับ ผมจ่ายได้นะไม่ติดแต่
เขาบอกว่า  เครื่องยนต์ไม่มีประกัน
เป็นการยกเครื่องใหม่ทั้งหมด

ผมเลยตอบไปว่าตลก  คนอื่นไม่ซวยเพราะเครื่อง ใหม่ที่เปลี่ยนเขาตอกเลขเครื่องให้แล้ว  ส่วนคันผมซวยเพราะ  คุณลืมทำ

ผมเลยต้องเสียเงินจ้างคุณรื้อและประกอบ เครื่องใหม่ 160,000  และเปลี่ยนโช๊ค เกือบ30,000 ที่คุณยกรถค้างไว้6 เดือน  
ทำให้โช๊คเสีย   พอประกอบเสร็จ อ้าว ลืมยังไม่ตอกเลขเครื่อง  ขอให้ผมจ่ายค่ารื้อและประกอบใหม่อีกรอบ  แล้วต้องจ้างขนส่งมาตอกเลขเครื่อง  เดินทาง 100 km เงินอีกกี่หมื่น  

ผมว่าตลกเราต้องเสียเงิน2 รอบเพราะความสะเพร่าของคุณเอง
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่