เรารู้สึกไม่ชอบใครบ้างคน ขอคำแนะนำค่ะ

สืบเนื่องมาจาก เรามาอยู่บ้านแฟน พ่อแม่เรารับรู้ทุกอย่างนะคะ แล้วทีนี้ พี่ชายของแฟน เขาจะไปรับแฟนของเขามาที่บ้าน ทุกครั้งที่มา จะเสียงดังตลอด แรกๆเราก็พยายามไม่สนใจ ไม่ยุ่ง แต่คือพอมาเรื่อยๆ เหมือนมันจะเพิ่มเลเวลของเสียง จนครั้งล่าสุดเนี่ย ถึงขั้นบอกว่าให้เบาๆหน่อย พออีกสักพัก ดังกว่าเดิมรอบนี้ มีเสียงเหมือนมีอะไรกระแทกกำแพงใส่เราด้วย เรานี่แบบ เขามีความเกรงใจบ้างมั้ย รึว่าเขาคิดว่าทั้งบ้านมีเขาแค่สองคน ปกติเราไม่เคยไปวุ่นวายนะคะ แต่รอบนี้คือเกินทน เสียงดังจนชนิดที่ว่า เขาคุยกันจนรู้ว่าเขาคุยเรื่องอะไร บอกตามตรงนะคะว่า เราพยายามจะไม่อคติกับเขา ตอนนี้เราพยายามอยู่จริงๆ ตอนนี้เรารู้สึกว่าไม่ชอบ ไม่ชอบมากๆ เราควรจะทำอย่างไรดี ให้เราไม่มีความคิดแบบนี้เกิดขึ้นกับตัวเองคะ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่