บาปไหม!!!!

กระทู้คำถาม
มันบาปไหมคะถ้าเรากินไข่เต่าไม่ใช่ขนมไข่เต่านะแต่เป็นไข่ของเต่าที่มาฟักไข่อยู่ใต้กอต้นกล้วย ขอเริ่มเรื่องเลยนะ คือตอนเด็กๆหน้าบ้านเรามีดงกล้วยเยอะมากๆแล้วก็จะมีเต่าชอบมาไข่ไว้ตอนแรกเราไม่สนใจหรอกแต่พี่ชายของเรากับลูกพี่ลูกน้องของเราเป็นคนชวนกิน ไอ้ตอนนั้นเราก็ไม่รู้หรอกว่าเวรกรรมมันคืออะไรด้วยความตอนนั้นเราก็ยังเด็กไงเราก็กินตามพี่เค้าชวนและกินบ่อยด้วยนะตอนนั้นตากับยายยังไม่รู้

จนปัจจุบันตอนนี้เรารู้เรื่องบาปบุญคุณโทษแล้วไอ้เราก็คิดหนักว่าตอนเด็กๆที่เรากินไข่เต่าไปตอนนั้นเนี้ยมันจะเป็นบาปไหมคะ  ตอบเราทีเราอยากรู้🥺🥺
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่