ทำงานจนดึกแต่ครอบครัวบอกว่าคุยแชทกับใครอยู่แน่ ๆ

กระทู้คำถาม
คือบ้านเราจะบังคับให้นอนไม่เกินสี่ทุ่มครึ่งทุกวันค่ะ(รวมถึงวันหยุด) เพราะว่าตอนเช้าต้องตื่นเช้าเข้าเรียนค่ะ(ส่วนที่วันหยุดก็ต้องนอนเร็วเป็นเพราะถ้านอนดึกเดี๋ยวจะติดเป็นนิสัย) คือมันมีวันหนึ่งที่เราทำงานจนดึกค่ะ ประมาณตี1ตี2 ครอบครัวก็เลยบอกว่าเราคุยกับใครอยู่ใช่ไหม พอเราบอกว่าทำงานเขาก็ไม่เชื่อค่ะ บอกว่าอย่าให้รู้นะว่าคุยกับใครอยู่ จะตีจริง ๆ ด้วย คือไม่ได้อะไรนะคะ แต่แอบสงสัยว่าปกติเวลาคุยแชทกับใครคือคุยได้นานถึง 4 - 5 ชั่วโมงเลยเหรอคะ เป็นเรื่องปกติหรือเปล่า เขาสรรหาเรื่องไหนมาคุยกันเหรอ ถ้าโทรก็ว่าไปอย่าง นี่คุยกับใครก็ถามแค่ว่าทำงานนี้เสร็จยัง ขอสังเกตหน่อย
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่