กรณีเจ็บป่วยไม่สามารถทำงานได้สามารถขอเกษียณก่อนได้ไหม

กระทู้คำถาม
สอบถาม HR ทุกท่านค่ะ เนื่องจากคุณพ่ออายุ 56 แล้ว แต่ บ.ไม่มีเกษียณก่อนอายุ  60 แต่คุณพ่อมีอาการทางกล้ามเนื้อ รูปแบบงานเป็นลักษณะยกของหนักซะส่วนใหญ่ ซึ่งมีผลต่อการทำงาน อยากถามว่าสามารถใช้หลักฐานทางการแพทย์ ขอเออลี รีไท ได้ไหมคะ เขาก็อยากอยู่ให้ครบค่ะ แต่ดูสภาพกลัวจะลุกลาม

ถ้าได้ต้องทำอย่างไรบ้าง อายุงานประมาณ 20 ปี ช่วงนี้ลาไปพบแพทย์ ลาป่วย ประมาณหนึ่งค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่