ติดพยาบาลกับเภสัชเลือกอันไหนดี

ผมติดพยาบาล รามา มหิดล กับ เภสัช มมส ผมตัดสินใจไม่ได้ว่าต้องเลือกอะไรครับ ผมเคยบอกว่าจะไปเรียนพยาบาล แต่ป้าๆก็บอกว่าให้ไปเรียนเภสัช เพราะหลานป้าเคยเรียนมหิดล ค่าใช้จ่ายมันแพง (ผมติดปัญหาเรื่องค่าใช้จ่ายอยู่พอสมควร)  แต่ในอนาคตผมก็อยากจะทำงานต่างประเทศด้วยนะครับ
จริงๆถ้าพูดถึงลักษณะงานที่อยากทำ ผมก็ยังไม่แน่ใจเหมือนกันครับว่าอยากทำแบบไหน ผมแค่มองว่าผมอยากทำงานด้านสุขภาพ ช่วยเหลือ 
ผมเลยอยากจะถามเพื่อนๆว่า ถ้าเป็นคุณคุณจะเลือกวิชาชีพไหน แล้วในอนาคตทั้งสองวิชาชีพนี้จะเป็นอย่างไรครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่