พี่ๆ แพทย์รามา &เภสัชมหิดลช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

สวัสดีคะ ก่อนอื่นหนูก็ขอบอกว่าหนูเป็นนักกีฬาทีมชาติคะหนูมีความตั้งใจที่จะเข้าแพทย์ รพ.รามาคะถ้าไม่ผ่านเกณฑ์ ก็เข้าเภสัชคะ พอหนูไปด้วยระเบียบการมา สำหรับโครงการส่งเสริมเยาวชนดีเด่นด้านกีฬา คณะแพทยศาสตร์โรงพยาบาลรามาธิบดี  ใช้ GPAX รวม 3.00 และ 3.50  คณะเภสัชศาสตร์ ใช้เกรด 2.75 ข้อสอบวิชา9สามัญ ใช้คะแนน 35% และ 45% ผ่าน และหนูไม่รู้ว่าแต่ละคณะใช้เกณฑ์เท่าไหร่บ้าง ด้วยความที่เปิดมาทุกเว็บ ทำให้หนูค่อนข้างที่จะไม่แน่ใจว่าทางมหาวิทยาลัยมหิดลใช้เกณฑ์ไหนกันแน่ ในการรับนักศึกษาโครงการนี้เข้าศึกษาต่อด้วยความที่หนูสงสัย พี่ๆคนไหนหรือใครพอรู้รายละเอียดในเรื่องนี้ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ขอระเบียบการโครงการนี้อย่างละเอียดค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่