เราผิดไหมคะที่ไม่ชอบแฟนของแม่

กระทู้คำถาม
คือแม่เราเลิกกับพ่อเราตั้งแต่เด็กค่ะ แม่เราเป็นคนที่มีหน้ามีตาและสวย มีผู้ชายเข้ามาในชีวิตแม่นับไม่ถ้วนเลยค่ะแม่เราเป็นคนที่เจ้าชู้ในระดับหนึ่งเลยค่ะตอนช่วงปลายปีที่แล้วแม่เราได้คุยกับผู้ชายคนหนึ่งค่ะเขาห่างกับแม่เยอะมาก ต้องเล่าก่อนนะคะตอนนั้นแม่ยังคบกับพ่อเลี้ยงคนเก่าอยู่แม่ชวนเราแอบไปหาเขาที่ตจวค่ะตอนนั้นเราที่ไม่ได้คิดอะไรก็ไปค่ะ แม่ให้เราไปอยู่กับยายค่ะแล้วแม่ก็ไปกับผู้ชายคนนั้นเราก็ม่ได้ติดใจอะไรค่ะไม่ค่อยอยากยุ่ง พอเริ่มปีใหม่พ่อเลี้ยงเราหนีแม่ไแบวชค่ะเพราะทนไม่ไหวแม่ก็เจ้าชู้เหมือนเดิมตามภาษาเขา แม่เรายังไม่เลิกคุยกับผู้ชายคนนั้นนะคะแม่ได้พาเขามาบ้านช่วงเดือนกุมภาพันธ์ุ ผู้ชายที่แ่พามาบ้านเขาเริ่มยุ่งกับเราอะค่ะคือเราม่อยากยุ่งกับเขาเพราะเขาห่างกับเราไม่เยอะเขาชอบพูดลามกใส่เราบางทีก็เอามือมาจับขาเราเลยปรึกษาผู้ใหญ่เขาก็บอกให้เราดูไปก่อนเราเอาเรื่องนี้ไปเล่าให้พ่อแท้ๆฟังค่ะเขาเลยไปด่าแม่แม่ไม่พอใจเลยมาคยกับเราแล้วบอกว่าเขาแค่หยอกเล่นหลังจากเขากลับไปเขาก็ยังติดต่อกับแม่และชอบทักหาเราส่วนตัวค่ะบางทีก็โทรมาเราเลือกที่จะไม่ยุ่งกับเขาเลยค่ะตลอดเวลาที่เขามาหาแม่เราเลี่ยงเขาให้มากที่สุด
จนแม่เรามีแฟนใหม่เป็นตัวเป็นตนอะค่ะเราเรียกเขาว่าป๊าเรารู้สึกว่าเขาเป็นพ่อเราจริงๆจนมาเดือนที่แล้วป๊าเรารู้ว่าแม่ยังคยกับผู้ชายคนนั้นแม่เลยบอกเลิกเขาแต่เขาไม่ยอมค่ะเขาขับรถจากตจวขึ้นมากรุงเทพเพื่อมาหาแม่ แม่เราก็ยังรักเขาค่ะแม่ก็จะไปกับเขาเรารู้เราไม่โอเคเลยค่ะสงสารป๊ามากแม่บอกป๊าว่าไปทำงานที่ตจวป๊าแอบติดจีพีเอสที่โทรศัทพ์แม่ค่ะตอนแรกแม่ชวนเราไปเราไม่ไปเพราะเราไม่ชอบเขาและสงสารป๊าแม่ไป2วันป๊ารู้ค่ะว่าแม่หนีตามคนนั้นไปป๊าเดินเข้ามาบอกเราว่าแม่ไปอ่างทองแล้วนะไปกับกิ๊กเราสงสารป๊ามากเลยค่ะ พอแม่กลับมาป๊าทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นแม่บอกเราว่าแม่ตัดขาดกับเขาแล้วเราเพิ่งรู้ว่าป๊าจะไปผูกคอตายตอนที่แม่บอกเราไม่โอเคมากๆเลยผ่านมาอาทิตทย์หนึ่งแม่ได้โทรคยกับเขาค่ะเราเห็นเลยทักไปบอกให้เขาเลิกยุ่งแต่เขาก็แคปไปบอกแม่แม่มาด่าเราค่ะเราเลยตัดสินใจขับรถหนีออกไปดื่มที่ทะเลเรากลับมาตอนเช้าไม่มีใครเป็นห่วงเรายกเว้นป๊าป๊าให้เงินติดตัวสองหมื่นค่ะแม่เห็นแม่ก็กระชากเงินออกไปเราไม่โอเคเลยเราไปเรียนเราไม่มีสมาธิเลยคือเราเกลียดผู้ชายคนนั้นเขาชอบพูดกับแม่เราว่าเราเล่นยาสูบบุหรี่ทั้งๆที่เราไม่ได้เป็นแบบนั้นเลยคือเราไม่รู้ว่าควรจะทำยังไงรู้สึกยังไง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่